എഞ്ചിനീയറിംഗിന് ശേഷം ,ഇനിയെന്ത്? ഇതാ 5 മാർഗങ്ങള്‍

0
510

നമ്മുടെ നാട്ടിൽ ഓരോ വർഷവും നിരവധി എഞ്ചിനീയറിംഗ് ബിരുദധാരികൾ ആണ് പുറത്തിറങ്ങുന്നത്. മിക്ക വിദ്യാത്ഥികൾക്കും പഠനത്തിന് ശേഷം ഒരു ജോലി നേടുക എന്നത് തന്നെ ആണ് ലക്ഷ്യം എന്നാൽ യഥാർത്ഥത്തിൽ അങ്ങനെ പെട്ടന്ന് ഒരു ജോലി കിട്ടുക എന്നത് മാത്രം ആണോ മുന്നിൽ ഉള്ള വഴി അല്ല എന്നതാണ് ഉത്തരം മികച്ച ഒരു കരിയർ ആണ് വിദ്യാർത്ഥികൾ മുന്നിൽ കാണുന്നത് എങ്കിൽ തീർച്ചയായും താഴെ പറയുന്ന വിവിധ വഴികളിൽ ഒന്ന് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതാകും അഭികാമ്യം.

1) ഉന്നത പഠനം

എഞ്ചിനീയറിംഗിനുശേഷം ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള കരിയർ ഓപ്ഷനുകളിലൊന്നാണ് കൂടുതൽ പഠനം. നിങ്ങൾ ഒരു ബിടെക് വിദ്യാർത്ഥിയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ഗേറ്റ് പരീക്ഷയ്ക്ക് തയ്യാറാകാം.

ബിരുദ എഞ്ചിനീയറിംഗ് വിഷയങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള സമഗ്രമായ ധാരണ പരിശോധിക്കുന്ന ഒരു പരീക്ഷയാണ് ഗേറ്റ് (എഞ്ചിനീയറിംഗ് ഗ്രാജുവേറ്റ് ആപ്റ്റിറ്റ്യൂഡ് ടെസ്റ്റ്). മികച്ച ഗേറ്റ് സ്കോർ ഉപയോഗിച്ച്, നിങ്ങൾക്ക് എംടെക്കിനായി പ്രശസ്ത എഞ്ചിനീയറിംഗ് കോളേജുകളിൽ (ഐഐടികളും എൻഐടികളും) പ്രവേശിക്കാം.

നിങ്ങളുടെ അറിവ് വിപുലീകരിക്കാനും കൂടുതൽ യോഗ്യതയുള്ള എഞ്ചിനീയറാകാനും നിങ്ങൾക്ക് കഴിയും. നിങ്ങൾക്ക് ഗേറ്റ് പരീക്ഷയിൽ താൽപ്പര്യമില്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ജാമിനായി(JAM) തയ്യാറെടുക്കാനും കഴിയും. നിങ്ങളുടെ എഞ്ചിനീയറിംഗ് മേഖലയിൽ നിങ്ങൾക്ക് അക്കാദമിക്, ഗവേഷണം എന്നിവ നൽകാം. എഞ്ചിനീയറിംഗിന് ശേഷമുള്ള മികച്ച കരിയർ ഓപ്ഷനുകളിൽ ഒന്നാണിത്.

2) പബ്ലിക് സർവീസ് സ്ഥാപനങ്ങൾ

ഗേറ്റ് പരീക്ഷയെക്കുറിച്ച് പരാമർശിക്കുമ്പോൾ, പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളെ അവഗണിക്കുന്നത് തെറ്റാണ്. എഞ്ചിനീയറിംഗിന് ശേഷം, സർക്കാർ നടത്തുന്ന പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ പ്രവേശിച്ച് നല്ല ശമ്പളം ലഭിക്കുന്ന ജോലി നേടാനും നിങ്ങൾക്ക് ശ്രമിക്കാം.

ഈ ജോലികൾക്കുള്ള മത്സര നില വളരെ ഉയർന്നതാണ്. എന്നാലും നമ്മൾ അതിനായി മികച്ച തയാറെടുപ്പ് നടത്തിയാൽ ജോലി ലഭിക്കാൻ നല്ല സാധ്യത ഉണ്ട്. പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങൾ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റിനായി നിങ്ങളുടെ ഗേറ്റ് സ്‌കോർ പരിശോധിക്കുന്നു. ഒന്നിലധികം പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളുണ്ട്, അവ ഓരോന്നും ഓരോ വർഷവും ആപ്ലിക്കേഷന് ആവശ്യമായ ഗേറ്റ് സ്കോർ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു.

ആ നിർദ്ദിഷ്ട വർഷത്തിലെ ഗേറ്റ് സ്കോർ മാത്രമാണ് അവർ പരിഗണിക്കുന്നത്. നിങ്ങൾ കഠിനാധ്വാനം ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു മഹാരത്ന പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനത്തിൽ (BHEL, SAIL, IOCL, മറ്റുള്ളവ) ജോലി നേടാം. ഈ ജോലികൾ മികച്ച വേതനവും സുരക്ഷയും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഒപ്പം സമൂഹത്തിൽ നിങ്ങൾക്ക് മാന്യമായ സ്ഥാനം നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു.

3) സർട്ടിഫിക്കേഷൻ കോഴ്‌സുകൾ ചെയ്യുക

പഠനത്തിന് അവസാനമില്ല, പ്രത്യേകിച്ചും അറിവ് നേടാനും പുതിയ കഴിവുകൾ നേടാനും നിങ്ങൾ എപ്പോഴും സന്നദ്ധനായ ഒരു ജിജ്ഞാസയുള്ള വ്യക്തി ആണെങ്കിൽ. ഒരു പ്രൊഫഷണൽ റോൾ ഏറ്റെടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങൾ അപ്‌സ്‌കിൽ ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരാളാണെങ്കിൽ, സർട്ടിഫിക്കേഷനുകളാണ് ശരിയായ വഴി. നിങ്ങളുടെ ബിരുദം പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം, എഞ്ചിനീയറിംഗ് മേഖലയ്ക്ക് പ്രസക്തമായ സർട്ടിഫിക്കേഷൻ കോഴ്സുകളിൽ ചേരാം. എഞ്ചിനീയറിംഗിന് ശേഷം നിങ്ങൾ കോഴ്സുകൾക്കായി തിരയുകയാണെങ്കിൽ, ദയവായി ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം വായിക്കുക.
a) ക്യു എ ക്യു സി NDT സെർട്ടിഫൈഡ് ഡിപ്ലോമ
b) മെക്കാനിക്കൽ എലെക്ട്രിക്കൽ പ്ലംബിംഗ് ഡിപ്ലോമ
C) ഇൻഡസ്ട്രിയൽ ഓട്ടോമേഷൻ കോഴ്സ്
D) സിവിൽ സോഫ്റ്റ്‌വെയർ NDT കോഴ്‌സുകൾ
E)എംബെഡഡ് സിസ്റ്റം ട്രെയിനിങ്
F) ബിൽഡിംഗ്‌ എനർജി മാനേജ്മെന്റ് സിസ്റ്റം
തുടങ്ങി ബിടെക് കഴിഞ്ഞു ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന മികച്ച സെർട്ടിഫൈഡ് കോഴ്സുകൾ നിലവിൽ ഉണ്ട്
[ ] ഒരു കാര്യം പ്രതേകം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് നിങ്ങൾ പഠിക്കുന്ന കോഴ്സുകൾക്ക് കിട്ടുന്ന സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ ഇന്റർനാഷണൽ ആണോ എംബസ്സി അറ്റെസ്റ്റേഷൻ ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നത് ആണോ എന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തണം. വിദേശത്ത് ജോലി ലഭിക്കാൻ ഇത്തരം സെർട്ടിഫൈഡ് കോഴ്സുകൾ സഹായിക്കും. ഇത്തരം കോഴ്സുകൾ നൽകുന്ന മികച്ച സ്ഥാപനങ്ങൾ കേരളത്തിൽ ഉണ്ട്.

http://www.ambitautomation.in/courses.html

4) മാനേജ്മെന്റ് പഠനം

എഞ്ചിനീയറിംഗ് ബിരുദധാരികൾക്കിടയിൽ മറ്റൊരു പ്രിയപ്പെട്ട കരിയർ ചോയ്സ് മാനേജ്മെൻറ് പഠനം ആണ് . മാനേജ്മെൻറ് പഠിക്കുന്നത് കൂടുതൽ ഉത്തരവാദിത്തത്തോടെ ഉയർന്ന വേതനം ലഭിക്കുന്ന ജോലി നേടാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും.
ഈ ഫീൽഡിൽ പ്രവേശിക്കാൻ, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു എം‌ബി‌എ നേടേണ്ടതുണ്ട്. എഞ്ചിനീയറിംഗിന് ശേഷം ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന കോഴ്സുകളിൽ ഒന്നാണ് എം.ബി.എ. അതിനായി, നിങ്ങൾ CAT പരീക്ഷ (കോമൺ ആപ്റ്റിറ്റ്യൂഡ് ടെസ്റ്റ്) നൽകേണ്ടിവരും. ഏത് സ്ഥാപനമാണ് നിങ്ങളെ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് CAT പരീക്ഷയിലെ നിങ്ങളുടെ സ്കോർ നിർണ്ണയിക്കും.

മാനേജ്മെന്റ് പഠിച്ച ശേഷം, നിങ്ങൾക്ക് വിവിധ കമ്പനികളിൽ മാനേജർ റോളുകൾ നേടാൻ കഴിയും. ഇന്ത്യയിലെ എഞ്ചിനീയറിംഗിന് ശേഷമുള്ള മികച്ച കരിയർ ഓപ്ഷനുകളിലൊന്നാണ് മാനേജ്മെന്റ്. കോർപ്പറേറ്റ് ഗോവണി വേഗത്തിൽ കയറാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക്, ഇത് മികച്ച ഓപ്ഷനാണ്. ഇന്ത്യയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിഫലം വാങ്ങുന്ന പ്രൊഫഷണലുകളിൽ മാനേജർമാരും ഉൾപ്പെടുന്നു. ഈ ഫീൽഡ് പിന്തുടരുന്നത് നിങ്ങൾ തീർച്ചയായും ആസ്വദിക്കും

5) സ്വകാര്യമേഖലയിൽ പ്രവേശിക്കുക

കാമ്പസ് പ്ലെയ്‌സ്‌മെന്റുകൾ സ്വകാര്യമേഖലയ്ക്ക് ലീഡ് നേടുന്നതിനുള്ള മികച്ച ഉറവിടമാണെങ്കിലും, നിങ്ങളുടേതായ ചില ഗവേഷണങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുന്നതിന് ഇത് ഒരു ദോഷവും വരുത്തുന്നില്ല. നിങ്ങളുടെ വൈദഗ്ധ്യ മേഖലയ്ക്ക് പ്രസക്തമായതും നിങ്ങളുടെ തൊഴിൽ പ്രൊഫൈൽ താൽപ്പര്യങ്ങളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നതുമായ ജോലികൾക്കായി ലിങ്ക്ഡ്ഇൻ, വ ജോബ് പോർട്ടലുകളിൽ എന്നിവയിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുക എന്നതാണ് ഏറ്റവും നല്ല മാർഗം.

ഇന്ത്യ ഇന്ന് ലോകത്തിലെ ഒരു പ്രധാന സാങ്കേതിക കേന്ദ്രമായതിനാൽ, എല്ലാ വർഷവും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള എം‌എൻ‌സികൾ ഇന്ത്യയിൽ തങ്ങളുടെ കേന്ദ്രങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കുന്നു. എൻ‌സി‌ആർ ഡൽഹി , പൂനെ, ഗുജറാത്ത്, ബാംഗ്ലൂർ, ചെന്നൈ, ഹൈദരാബാദ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ രാജ്യത്തെ പ്രധാന സാങ്കേതിക, വ്യാവസായിക കേന്ദ്രങ്ങളിൽ ഉടനീളം ഗാർഹിക കമ്പനികൾ ഉയർന്നുവരുന്നു. സ്വാഭാവികമായും, പുതിയ തൊഴിൽ പ്രൊഫൈലുകളും ഉയർന്നുവരുന്നു, കൂടാതെ തൊഴിൽ ഒഴിവുകളും ഉയരുകയാണ്. പുതിയ ബിടെക് ബിരുദധാരികൾക്ക് സ്വകാര്യമേഖല വമ്പിച്ച വാഗ്ദാനം നൽകുന്നത് ഇതുകൊണ്ടാണ്.

എന്നിരുന്നാലും, സ്വകാര്യമേഖലയിൽ ജോലിയിൽ പ്രവേശിക്കുന്നത് വലിയ വെല്ലുവിളികളാണ്. എഞ്ചിനീയറിംഗ് ബിരുദധാരികളുടെ എണ്ണം സ്വകാര്യമേഖല കമ്പനികൾ സൃഷ്ടിക്കുന്ന ഡിമാൻഡിനേക്കാൾ കൂടുതലാണ് എന്നതാണ് ഏറ്റവും വലിയ പ്രശ്നം. ഇത് തൊഴിൽ വിപണിയിൽ വലിയ മത്സരത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്നു.

നിങ്ങളുടെ പ്രധാന ശക്തി, കഴിവുകൾ, വൈദഗ്ധ്യ മേഖലകൾ എന്നിവ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്ന ഒരു ബയോഡാറ്റ ഉണ്ടാക്കുക എന്നത് പ്രധാനം ആണ്. ഓർമ്മിക്കേണ്ട മറ്റൊരു പ്രധാന കാര്യം വ്യത്യസ്ത തൊഴിൽ പ്രൊഫൈലുകൾക്ക് വ്യത്യസ്ത ആവശ്യകതകളുണ്ട് എന്നതാണ്. അതിനാൽ, ഒരു പ്രത്യേക തൊഴിൽ പ്രൊഫൈൽ അനുസരിച്ച് നിങ്ങളുടെ ബയോഡാറ്റ മാറ്റുന്നത് നിർണായകമാണ്.

ഉദാഹരണത്തിന്, നിങ്ങൾ ഒരു സോഫ്റ്റ്വെയർ എഞ്ചിനീയറുടെ പ്രൊഫൈലിനായി അപേക്ഷിക്കുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ഗണിതശാസ്ത്ര കഴിവുകൾ, പ്രോഗ്രാമിംഗ് കഴിവുകൾ, വിവിധ പ്രോഗ്രാമിംഗ് ഭാഷകളിലെ കമാൻഡ് എന്നിവ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യുന്നത് ഉറപ്പാക്കുക. നിങ്ങളുടെ സ്ലീവിന് കീഴിൽ പ്രസക്തമായ എന്തെങ്കിലും സർട്ടിഫിക്കേഷനുകളോ ഇന്റേൺഷിപ്പുകളോ ഉണ്ടെങ്കിൽ, അവയും ഉൾപ്പെടുത്തുക. അടിസ്ഥാനപരമായി, നിങ്ങൾ ഒരു തൊഴിൽ പ്രൊഫൈലിന്റെ ആവശ്യങ്ങൾ മനസിലാക്കുകയും അതിനുശേഷം നിങ്ങളുടെ പുനരാരംഭം സൃഷ്ടിക്കുകയും വേണം.

നീരീക്ഷണങ്ങള് വികെ

Leave a Reply