ഇതിഹാസ ഗായിക ലതാ മങ്കേഷ്‌കറിന്റെ ഭൗതികശരീരത്തിന് മുന്നിൽ ‘ദുആ’ ചെയ്ത് ഷാരൂഖ് ഖാൻ; വെറുപ്പുമായി സംഘ്പരിവാർ

ന്യൂഡെൽഹി:ഇതിഹാസ ഗായിക ലതാ മങ്കേഷ്‌കറിന് രാജ്യം വൈകാരിക വിടവാങ്ങൽ നൽകിയപ്പോൾ നടൻ ഷാരൂഖ് ഖാൻ ശ്മശാന ഗ്രൗണ്ടിൽ ഒരു ദുആ പറയുന്നതിന്റെ ദൃശ്യങ്ങൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഹൃദയം കീഴടക്കുകയും വിവാദത്തിന് കാരണമാവുകയും ചെയ്തു.
മുംബൈയിലെ ശിവാജി പാർക്കിൽ നടന്ന ശവസംസ്‌കാര ചടങ്ങിൽ നിന്നുള്ള ദൃശ്യങ്ങൾ മിസ്റ്റർ ഖാനും അദ്ദേഹത്തിന്റെ മാനേജർ പൂജ ദദ്‌ലാനിയും ഗായികയ്ക്ക് അന്തിമോപചാരം അർപ്പിക്കുന്നതാണ് കാണിക്കുന്നത്. ദുആയിൽ കൈകൾ ഉയർത്തി നിൽക്കുന്ന മിസ്റ്റർ ഖാന്റെയും കൈകൾ ചേർത്തുപിടിച്ച് പ്രണാമം ചെയ്യുന്ന ദദ്‌ലാനിയുടെയും ഫോട്ടോ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായി.ഇന്ത്യയുടെ വൈവിധ്യത്തെ ഫ്രെയിം എങ്ങനെ മനോഹരമായി പകർത്തിയെന്ന് മിക്ക ആളുകളും അഭിനന്ദിച്ചു.
രാഷ്ട്രീയക്കാർ ,എഴുത്തുകാർ , വിദ്യാർത്ഥി നേതാക്കൾ തുടങ്ങി വിവിധ മേഖലകളിൽ നിന്നുള്ള ആളുകൾ സൂപ്പർസ്റ്റാറിന്റെ ഊഷ്മളമായ ആംഗ്യത്തെ അഭിനന്ദിച്ചു.

   എന്നാൽ, ഹരിയാനയിലെ ബിജെപി നേതാവ് അരുൺ യാദവിന്റെ ട്വീറ്റ് വിവാദമായി.ഹരിയാന ബിജെപിയുടെ ഐടി സെല്ലിന്റെ സംസ്ഥാന ചുമതല താനാണെന്ന് ട്വിറ്റർ ഹാൻഡിൽ പറയുന്ന യാദവ്, ഖാൻ ദുവ പറയുന്നതും മുഖംമൂടി അഴിച്ചുമാറ്റി വായു ഊതുന്നതും കാണിക്കുന്ന ഒരു ചെറിയ ക്ലിപ്പ് പങ്കിട്ടു. ഇതിഹാസ ഗായികയുടെ ശവസംസ്‌കാരച്ചടങ്ങിൽ ഖാൻ അനാദരവ് കാട്ടിയതായി ആരോപിച്ചുകൊണ്ട്  നടനെതിരെ സോഷ്യൽ മീഡിയ ആക്രമണത്തിന് തുടക്കമിട്ടത് യാദവിന്റെ "അവൻ തുപ്പിയോ?" എന്ന ട്വിറ്റാണ്.

യാദവിന്റെ പ്രകോപനപരമായ പരാമർശത്തിന് ഖാനെ പ്രതിരോധിക്കാനോ അപലപിക്കാനോ മറ്റൊരു ബി.ജെ.പി നേതാവും ഇതുവരെ രംഗത്തെത്തിയിട്ടില്ല.
മറ്റൊരു ബിജെപി നേതാവും പാർട്ടിയുടെ ഉത്തർപ്രദേശ് വക്താവ് പ്രശാന്ത് ഉംറാവുവും ഈ ആരോപണം ഉന്നയിച്ചു.
മറ്റ് വലതുപക്ഷ ഹിന്ദു സോഷ്യൽ മീഡിയ ഉപയോക്താക്കളും ഈ ബാൻഡ്‌വാഗണിലേക്ക് ചാടി .ദുആ അർപ്പിച്ചതിന് ശേഷം ഖാൻ വീശുന്ന ക്ലിപ്പ് വൈറലായി.
ഖാന്റെ നടപടി എന്താണ് സൂചിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് വ്യക്തമാക്കിക്കൊണ്ട് നിരവധി ആളുകൾ യാദവിനോടും മറ്റുള്ളവരോടും പ്രതികരിച്ചു, കൂടാതെ ഇസ്ലാമിക ആചാരങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഇത്രയധികം അറിവില്ലാത്തതിന് അവരെ ആക്ഷേപിക്കുകയും ചെയ്തു. മങ്കേഷ്‌കറിന്റെ ശവസംസ്‌കാര ചടങ്ങിൽ ഖാന്റെ മറ്റ് ആരാധകരും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആദരാഞ്ജലികളെ അഭിനന്ദിച്ചു .
സംഭവത്തെ വർഗീയവൽക്കരിക്കാൻ ബിജെപി ശ്രമിക്കുന്നതായി കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പാർട്ടി ഓഫ് ഇന്ത്യ (മാർക്‌സിസ്റ്റ്) ആരോപിച്ചു .യാദവ് സംസാരിക്കുന്നത് “പീക്ക് വിഡ്ഢിത്തം” കൊണ്ടല്ല, മറിച്ച് “പീക്ക് തിന്മ” കൊണ്ടാണെന്നും മാർക്സിസ്റ്റ് പറയുകയുണ്ടായി.

Leave a Reply