സുഭാഷ് ചന്ദ്ര ബോസിനെ ആദ്യ പ്രധാനമന്ത്രിയായി പ്രഖ്യാപിക്കണം: മാഗ് മേള ധർമ്മ സൻസദിലെ സന്യാസിമാർ

പ്രയാഗ്‌രാജ്: ഇന്ത്യയെ ഹിന്ദുരാഷ്ട്രമായി പ്രഖ്യാപിക്കണമെന്നും സുഭാഷ് ചന്ദ്രബോസിനെ രാജ്യത്തിന്റെ പ്രഥമ പ്രധാനമന്ത്രിയായി പ്രഖ്യാപിക്കണമെന്നും മതപരിവർത്തനത്തിനുള്ള വധശിക്ഷ രാജ്യദ്രോഹമായി കണക്കാക്കണമെന്നും പ്രയാഗ്‌രാജിൽ നടക്കുന്ന മാഘമേളയിലെ ധർമ്മ സൻസദിൽ സന്യാസിമാർ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

‘ദേശസ്‌നേഹികളായ’ മുസ്‌ലിംകൾ കുടുംബത്തിന്റെ ഭാഗമാണെന്നും അവരുടെ ‘വീട്ടിലേക്കുള്ള’ കാമ്പയിൻ കൂടുതൽ ശക്തമാക്കാനുള്ള തീരുമാനം തുടരുമെന്നും വിശുദ്ധർ പറഞ്ഞു.
സമ്മേളനത്തിന്റെ മുഖ്യാതിഥി സുമേരു പീതാധീശ്വർ, ജഗദ്ഗുരു സ്വാമി നരേന്ദ്രാനന്ദ സരസ്വതി പറഞ്ഞു: “സർക്കാർ ഇന്ത്യയെ ഒരു ഹിന്ദു രാഷ്ട്രമായി പ്രഖ്യാപിക്കില്ല, എന്നാൽ എല്ലാ ഹിന്ദുക്കളും രാജ്യത്തെ ഹിന്ദു രാഷ്ട്രമായി എഴുതാനും വിശേഷിപ്പിക്കാനും തുടങ്ങണം. അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നതിലൂടെ സർക്കാർ രാജ്യത്തെ ഹിന്ദു രാഷ്ട്രമായി പ്രഖ്യാപിക്കാൻ നിർബന്ധിതരായി.
“ഇസ്‌ലാമിക ജിഹാദ് മാനവികതയ്ക്കും ലോകത്തിനും വലിയ ഭീഷണിയാണ്, അതിനെ തകർക്കാൻ ചൈനയുടെ നയം സ്വീകരിക്കേണ്ടിവരും, ചൈന ചെയ്തതുപോലെ ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തി അതിനെ തടയാം. ‘സനാതനിയാണ്’ എല്ലാവരുടെയും ലക്ഷ്യം. രാജ്യത്ത് തുല്യ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെയും തുല്യനീതിയുടെയും സമ്പ്രദായം നടപ്പാക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്.

ഹിന്ദു മഠങ്ങളും ക്ഷേത്രങ്ങളും സർക്കാർ ഏറ്റെടുക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു. മഠങ്ങളും ക്ഷേത്രങ്ങളും സർക്കാർ ഏറ്റെടുക്കുകയാണെങ്കിൽ മസ്ജിദുകളും പള്ളികളും കൂടി ഏറ്റെടുക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. മുസ്ലീങ്ങൾ ന്യൂനപക്ഷമല്ലെന്നും അവരുടെ ന്യൂനപക്ഷ പദവി പിൻവലിക്കാൻ നടപടിയെടുക്കണമെന്നും ജഗദ്ഗുരു പറഞ്ഞു.

Leave a Reply