വിശ്രമമുറി നമസ്‌കരിക്കുന്നതിന് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെതിരെ എതിർപ്പ് ഉന്നയിച്ച് ഹിന്ദുത്വ സംഘടന

ബെംഗളൂരു: ബംഗളൂരു ക്രാന്തിവീര സംഗോളി രായണ്ണ (കെഎസ്ആർ) റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിലെ ചുമട്ടുതൊഴിലാളികളുടെ വിശ്രമമുറി ചിലർ നമസ്‌കരിക്കുന്നതിന് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെതിരെ എതിർപ്പ് ഉന്നയിച്ച് വലതുപക്ഷ സംഘടനയായ ഹിന്ദു ജനജാഗൃതി സമിതി (എച്ച്ജെഎസ്) ജനുവരി 31 തിങ്കളാഴ്ച ഇന്ത്യൻ റെയിൽവേയ്ക്ക് കത്തയച്ചു. മുസ്ലീം രക്ഷാധികാരികൾ. കത്തിൽ, സമിതി ഇതിനെ “ദേശീയ സുരക്ഷാ കാഴ്ചപ്പാടിൽ നിന്നുള്ള ഭീഷണി” എന്ന് വിളിക്കുകയും, അനുവദിച്ചാൽ, “ഈ സ്ഥലം (റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ) മസ്ജിദായി മാറ്റാനുള്ള ആവശ്യങ്ങളിൽ കലാശിച്ചേക്കുമെന്നും ആരോപിച്ചു .

ഞായറാഴ്ച, ഒരു ട്വിറ്റർ ഹാൻഡിൽ പ്ലാറ്റ്ഫോം നമ്പർ പോർട്ടർമാരുടെ വിശ്രമമുറി അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു. സ്‌റ്റേഷന്റെ അഞ്ചെണ്ണം മുസ്‌ലിംകൾക്കുള്ള നമസ്‌കാര മുറിയാക്കി മാറ്റി. ഇത് ഗോവ ആസ്ഥാനമായുള്ള എച്ച്ജെഎസ് അംഗങ്ങൾ തിങ്കളാഴ്ച വിശ്രമമുറിയിലേക്ക് കയറി, ആളുകൾ അകത്ത് പ്രാർത്ഥിക്കുമ്പോൾ, അധികാരികൾ അവർക്ക് പ്രാർത്ഥിക്കാനുള്ള അനുമതി നിഷേധിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഈ സംഭവത്തിന് മണിക്കൂറുകൾക്ക് ശേഷം, എച്ച്ജെഎസ് വക്താവ് മോഹൻ ഗൗഡ സ്റ്റേഷൻ മാനേജർക്ക് കത്തെഴുതി, “തൊഴിലാളികളുടെ വിശ്രമമുറി മുസ്ലീങ്ങൾ പ്രാർത്ഥനാ സ്ഥലമാക്കി മാറ്റിയത് അങ്ങേയറ്റം അപലപനീയമാണ്” എന്ന് പറഞ്ഞു.

“റെയിൽവേ സ്റ്റേഷന് ചുറ്റും ധാരാളം മസ്ജിദുകൾ ഉണ്ടെങ്കിലും, പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ പ്രാർത്ഥന നടത്താൻ അനുമതി നൽകുന്നത് ഒരു ഗൂഢാലോചനയാണെന്ന് തോന്നുന്നു,” കത്തിൽ പറയുന്നു. റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിൽ പ്രാർത്ഥന അനുവദിക്കുന്നത് ഈ സ്ഥലം ഒരു മസ്ജിദ് ആക്കി മാറ്റാൻ (sic) ആവശ്യപ്പെടാൻ ഇടയാക്കും.

“അനധികൃത സ്ഥലം അനുവദിച്ചവർക്കെതിരെ ഉടൻ നടപടിയെടുക്കണമെന്ന് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. വിശ്രമമുറിയിൽ പ്രാർത്ഥന അനുവദിക്കരുതെന്നും നടപടിയുണ്ടായില്ലെങ്കിൽ ശക്തമായ പ്രതിഷേധം ഉയർത്തുമെന്നും കത്തിൽ പറയുന്നു.

Leave a Reply