റാണാ അയ്യൂബിന് നേരെ വധഭീഷണി: മുംബൈ പോലീസ് കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തു

ന്യൂഡൽഹി: സ്വതന്ത്ര മാധ്യമപ്രവർത്തക റാണാ അയ്യൂബിന് ട്വിറ്ററിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും വധഭീഷണിയും ബലാത്സംഗ ഭീഷണിയും അയച്ചതിന് നാല് അജ്ഞാതർക്കെതിരെ മുംബൈ പോലീസിന്റെ സൈബർ സെൽ എഫ്‌ ഐ ആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തു. ബി.ജെ.പി സർക്കാരിന്റെയും വലതുപക്ഷ സംഘടനകളുടെയും കടുത്ത വിമർശകയാണ് മുംബൈ മാധ്യമപ്രവർത്തകയായ റാണാ അയ്യൂബ്.


തന്റെ ട്വിറ്റർ ഹാൻഡിലിലേക്കും മറ്റ് സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്രൊഫൈലുകളിലേക്കും 26,000-ത്തിലധികം അധിക്ഷേപകരവും ആക്ഷേപകരവുമായ ട്വീറ്റുകൾ അയച്ചതായി അയ്യൂബ് പോലീസിൽ അറിയിച്ചതിനെ തുടർന്നാണ് പോലീസ് നടപടി.ഇന്ത്യൻ ശിക്ഷാ നിയമത്തിലെ സെക്ഷൻ 354(എ) (ലൈംഗിക പീഡനം), 509 (വാക്കോ പ്രവൃത്തിയോ ആംഗ്യമോ ഉപയോഗിച്ച് മനഃപൂർവം അപമാനിക്കൽ) 506(2) (വധഭീഷണി), 500 (മാനനഷ്ടം) എന്നിവ പ്രകാരമാണ് ഔദ്യോഗികമായി എഫ്‌ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

അനുഗമിക്കുന്ന മീമുകളുമായി 10 മിനിറ്റ് ദൈർഘ്യമുള്ള ഒരു വീഡിയോയിൽ ‘സൗദി നിരോധിച്ച റാണാ അയ്യൂബ്’ എന്ന തലക്കെട്ടിൽ രണ്ട് യുവതികൾ വാർത്താ ബുള്ളറ്റിൻ അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു. നാലായിരത്തിലധികം കാഴ്ചക്കാരാണ് വീഡിയോ കണ്ടത്.വീഡിയോയ്ക്ക് മറുപടിയായി, യുട്യൂബ് ചാനൽ തന്റെ മുൻ ട്വീറ്റിന്റെ ഫോട്ടോഷോപ്പ് ചെയ്ത ചിത്രം സഹിതം “വ്യാജ വാർത്ത” പ്രചരിപ്പിച്ചതായി അയ്യൂബ് ട്വിറ്ററിൽ അവകാശപ്പെട്ടു. യുട്യൂബ് വീഡിയോകൾ പരിശോധിച്ച് വരികയാണെന്ന് മുംബൈ പോലീസ് അറിയിച്ചു.


നാല് ട്വിറ്റർ, രണ്ട് ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം അക്കൗണ്ട് ഉപയോക്താക്കൾക്കെതിരെ വെള്ളിയാഴ്ചയാണ് കുറ്റം രജിസ്റ്റർ ചെയ്തതെന്ന് ഡെപ്യൂട്ടി കമ്മീഷണർ പറഞ്ഞു. എഫ്‌ഐആർ ഫയൽ ചെയ്ത ശേഷം, അയ്യൂബ് മുംബൈ പോലീസിന് നന്ദി പറയുകയും ഓൺലൈനിൽ തന്നെ ശല്യപ്പെടുത്തുന്ന ആളുകൾക്കെതിരെ കർശന നടപടി ഉണ്ടാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുകയും ചെയ്തു. നിരവധി പ്രമുഖ മാധ്യമപ്രവർത്തകരും സഹപ്രവർത്തകരും സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ അവർക്ക് പിന്തുണയുമായി എത്തിയിട്ടുണ്ട്.

Leave a Reply