കാമ്പസുകളിലെ വിവേചനം : ഇരയായവരിൽ ഐ ഐ എം വിദ്യാർഥികളും

മുബൈ : കാമ്പസുകളിലെ വിവേചനത്തിൽ കോഴിക്കോട് ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മാനേജ്‌മെന്റിലെ വിദ്യാർത്ഥികളും ഇരയായി.കഴിഞ്ഞ വർഷം ഡിസംബർ പകുതിയോടെ, കോഴിക്കോട് ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മാനേജ്‌മെന്റിലെ (ഐഐഎം-കെ) ബിരുദാനന്തര ബിരുദ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് നിർബന്ധിത വർക്ക്‌ഷോപ്പിനെക്കുറിച്ച് പ്രോഗ്രാം ഓഫീസിൽ നിന്ന് ഇമെയിൽ ലഭിക്കുകയുണ്ടായി. വർക്ക്ഷോപ്പിന്റെ വിശദാംശങ്ങൾക്കൊപ്പം ഇമെയിലിൽ അധികമായി അടങ്ങിയ പേജിലാണ് വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എല്ലാ വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങളും എല്ലാവർക്കും പ്രചരിപ്പിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയത് . ജാതി വിഭാഗങ്ങൾ, ശതമാനം, വൈകല്യങ്ങൾ, മാതാപിതാക്കളുടെ വരുമാനം, ഫോൺ നമ്പർ, ആധാർ നമ്പർ എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങളാണ് അധികമായി ബന്ധിപ്പിച്ച പേജിൽ അടങ്ങിയത്.

അബദ്ധത്തെക്കുറിച്ച് ഒരു വിദ്യാർത്ഥി പ്രോഗ്രാം ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിന് കത്തെഴുതിയതിന് ശേഷമാണ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ ഇമെയിൽ തിരിച്ചുവിളിക്കാൻ ശ്രമിച്ചത്. എന്നാൽ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാവുന്ന ഈ ഫയലിന്റെ

നാശനഷ്ടം നേരത്തെ തന്നെ സംഭവിച്ചിരുന്നു. കൂടാതെ പലരും ഡൗൺലോഡ് ചെയ്തു. എല്ലാവർക്കും കാണാവുന്ന തരത്തിൽ പരസ്യമാകാൻ പാടില്ലാത്ത വിവരങ്ങൾ തമാശകൾ രൂപേണേ ഉടൻ തന്നെ പ്രചരിക്കുകയും ചർച്ചകൾ കോളേജുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സോഷ്യൽ മീഡിയ പേജുകളിലേക്ക് വ്യാപിക്കുകയും ചെയ്തു. കുറച്ച് ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം പേജുകൾ വളരെ ആക്ഷേപകരമായ മീമുകൾ പുറപ്പെടുവിക്കുന്നതായും വിദ്യാർത്ഥികൾ പറഞ്ഞു.

 എന്നിരുന്നാലും, ഇമെയിൽ ക്ഷമാപണം തങ്ങൾ അനുഭവിച്ച ആഘാതവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ലെന്ന് വിദ്യാർത്ഥികൾ പറയുന്നു. “കാമ്പസിൽ തെരുവ് നായയോ പൂച്ചയോ മോശമായി പെരുമാറിയാൽ നിങ്ങൾ കൂടുതൽ വിശദീകരണങ്ങൾ കണ്ടെത്തും. പക്ഷേ, ഒരു സാങ്കേതിക പിഴവായി മുഴുവൻ പ്രശ്‌നവും മാറ്റിനിർത്തിയാൽ, അവർക്ക് അവരുടെ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളിൽ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുമാറാൻ കഴിയുമെന്ന് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന് തോന്നുന്നു, ”ഒരു ബിരുദാനന്തര വിദ്യാർത്ഥി പറഞ്ഞു.

  “ഈ കാമ്പസുകൾ സൂപ്പർ എലൈറ്റ് ആണ്. പാർശ്വവൽക്കരിക്കപ്പെട്ട സമുദായങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾ അവരുടെ സമയവും ഊർജവും എല്ലാം 'ഇണങ്ങാൻ' ചെലവഴിക്കുന്നു. അത്തരം സാഹചര്യങ്ങളിൽ, ഒരാളുടെ ജാതി സ്ഥാനങ്ങളും വരുമാനവും പരസ്യമാക്കിയാൽ, അത് ആ കുട്ടിക്ക് (വിദ്യാർത്ഥി) എത്രമാത്രം അന്യമാകുമെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് ഊഹിക്കാം."ഒരു യുവ വിദ്യാർത്ഥിനി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

Leave a Reply