ഗവേഷണശാലകളിൽ ഗോശാലകൾക്കോ വനിതാ ഹോസ്റ്റലിനോ പ്രധാന്യം?

ന്യൂഡൽഹി: ഡൽഹി സർവകലാശാലയിലെ (ഡിയു) ഹൻസ്‌രാജ് കോളേജിൽ സ്വാമി ദയാനന്ദ് സരസ്വതി ഗൗ-സംവർദ്ധൻ ഏവം അനുസന്ധൻ കേന്ദ്രം എന്ന പേരിൽ ഗോശാല (പശു സംരക്ഷണ കേന്ദ്രം ) സ്ത്രീകൾക്കായി നിയുക്തമാക്കിയ ഭൂമിയിൽ നിർമ്മിച്ചുവെന്നാരോപിച്ച്വിദ്യാർത്ഥികളും അധ്യാപകരും ഓൺലൈൻ ഹർജി ആരംഭിച്ചു .

വർഷങ്ങളായി മുടങ്ങിക്കിടക്കുന്ന വനിതാ ഹോസ്റ്റൽ നിർമിക്കണമെന്ന് അധികൃതരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോൾ കോളേജ് വളപ്പിൽ ഗോശാല നിർമിക്കുന്നതിനെ അപലപിച്ചാണ് ഹർജി. കോവിഡ് -19 മഹാമാരി കാരണം കോളേജുകൾ അടച്ചുപൂട്ടുമ്പോൾ ഡൽഹിക്ക് പുറത്ത് നിന്ന് വരുന്ന സ്ത്രീകൾക്ക് നഗരത്തിൽ സുരക്ഷിതവും താങ്ങാനാവുന്നതുമായ വീട് കണ്ടെത്താൻ വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. പല സ്ത്രീ അപേക്ഷകരും ഒരു ഹോസ്റ്റലുള്ള കോളേജിലേക്ക് പ്രവേശനം ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു, കാരണം അവരുടെ മാതാപിതാക്കൾക്ക് ക്യാമ്പസിൽ താമസസൗകര്യം ലഭിച്ചാൽ അവർക്ക് കൂടുതൽ സുഖം തോന്നുന്നു , വനിതാ ഹോസ്റ്റലിനായി സംവരണം ചെയ്ത സ്ഥലത്ത് ഒരു സമ്പൂർണ്ണ ഗോശാല നിർമ്മിച്ചത് ഒരു സ്ത്രീയെന്ന നിലയിൽ എനിക്ക് തീർത്തും അനാദരവാണ് എന്നും ഹൻസ്‌രാജ് കോളേജിലെ രണ്ടാം വർഷ വിദ്യാർത്ഥിനി സാമ പറഞ്ഞു.

സർവകലാശാലയിലുടനീളമുള്ള അധ്യാപകർ നടപടിയുടെ യുക്തിയെ ചോദ്യം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. , “തുടക്കത്തിൽ, ഇതിനെക്കുറിച്ച് ഒരു തരത്തിലുള്ള ആശയവിനിമയമോ സ്റ്റാഫ് കൗൺസിൽ മീറ്റിംഗുകളോ നടന്നിട്ടില്ലാത്തതിനാൽ ഇത് തമാശയാണെന്നാണ് ഞാൻ കരുതിയത്. ഇത് ഗവേഷണ ആവശ്യങ്ങൾക്കാണെങ്കിൽ, അത് കോളേജ് ഫോറങ്ങളിലൂടെ സംഭവിക്കേണ്ടതായിരുന്നു, അത് അങ്ങനെയല്ല. ഞങ്ങളുടെ കോളേജ് ഒരു പൊതു ധനസഹായമുള്ള മതേതര വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനമായതിനാൽ ഏത് ചട്ടം പ്രകാരമാണ് ഗോശാല അനുവദനീയമെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പില്ല?”ഹൻസ്‌രാജ് കോളേജിലെ ഒരു ഫാക്കൽറ്റി അംഗം പറയുന്നു.

അതുപോലെ, ഹൻസ്‌രാജ് കോളേജിന്റെ ഇടനാഴികളിൽ ഉച്ചഭാഷിണിയിൽ മൃത്യുഞ്ജയ ജപം നിരന്തരം പ്ലേ ചെയ്യുന്നു. കോളേജിൽ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള ഒരു “പുതിയ അറിയിപ്പ് സംവിധാനം” മാത്രമാണിതെന്നും മൃത്യുഞ്ജയ ജപം “പോസിറ്റീവ് എനർജി”ക്കായി രാവിലെയും വൈകുന്നേരവും മാത്രം നടത്തുന്ന പ്രതിമാസ ഹവനുകളുടെ (പ്രാർത്ഥനാ ചടങ്ങുകളുടെ) ഭാഗമാണെന്നും മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

Leave a Reply