ചോദ്യം ചെയ്യലിനിടെ ആക്രമണത്തിനിരയായി; ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം കൗമാരക്കാരൻ മരിച്ചതിനെ തുടർന്ന് മൂന്ന് യുപി പോലീസുകാരെ സസ്പെൻഡ് ചെയ്തു

ഉത്തർപ്രദേശിലെ ലഖിംപൂർ ഖേരി ജില്ലയിൽ 17 വയസ്സുള്ള ആദിവാസി ബാലന്റെ മരണത്തിൽ ഒരു കൂട്ടം ഗ്രാമവാസികൾ പ്രതിഷേധിച്ചതിനെ തുടർന്ന് ഞായറാഴ്ച മൂന്ന് പോലീസുകാരെ സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്തു .

സമ്പൂർണനഗറിലെ ഇന്ദിരാ നഗർ ഗ്രാമവാസിയായ രാഹുൽ, പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിൽ ക്രൂരമായി മർദ്ദനമേറ്റ നാല് ദിവസത്തിന് ശേഷമാണ് അന്ത്യശ്വാസം വലിച്ചത്.മൊബൈൽ മോഷണക്കുറ്റം ആരോപിച്ച് അമ്മാവൻ പരാതി നൽകിയതിന് രണ്ട് ദിവസത്തിന് ശേഷമാണ് രാഹുലിനെ പോലീസ് ചോദ്യം ചെയ്യാൻ കൊണ്ടുപോയത്.

മാതാപിതാക്കൾക്കൊപ്പമാണ് കുട്ടി വന്നത്. അവന്റെ അമ്മാവനും ഗ്രാമ മുഖ്യനും യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്തു. ഇവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിലാണ് കുട്ടിയെ ചോദ്യം ചെയ്തത്. രണ്ട് മണിക്കൂറിന് ശേഷം ഇരുവിഭാഗവും ഒത്തുതീർപ്പിലെത്തി. ഒത്തുതീർപ്പ് രേഖാമൂലമുള്ളതായിരുന്നു, അത് പോലീസിൽ ലഭ്യമാണ്. കുട്ടിയെ കുടുംബത്തിന് കൈമാറി, ജനുവരി 19 ന് ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 3 മണിയോടെ അവർ വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങി.

ജനുവരി 20 ന് കുട്ടിയുടെ അമ്മാവനും മറ്റൊരു ഗ്രാമവാസിയും വീട്ടിലെത്തി മർദ്ദിച്ചതായി കുട്ടിയുടെ കുടുംബം പോലീസിനോട് പറഞ്ഞതായി എസ്പി അവകാശപ്പെട്ടു. ഉടൻ തന്നെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ നില വഷളാവുകയും അദ്ദേഹത്തെ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചുവെന്നും മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.ആദിവാസി ബാലന്റെ ബന്ധുക്കളും മറ്റ് ഗ്രാമവാസികളും മരിച്ചയാളുടെ മൃതദേഹം ഗ്രാമത്തിലെ ഒരു ക്രോസിംഗിൽ വയ്ക്കുകയും പോലീസിനെതിരെ പ്രതിഷേധിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഔട്ട്‌പോസ്റ്റിന്റെ ചുമതലയുള്ള ഓഫീസ് ഉൾപ്പെടെ മൂന്ന് പോലീസുകാരെയാണ് സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്തത്.കുട്ടിയുടെ മരണത്തിനെതിരായ ഞായറാഴ്ചത്തെ പ്രതിഷേധം “കാര്യത്തിൽ നിന്ന് ശ്രദ്ധ തിരിക്കാനും മരണത്തിന് പോലീസിനെ ഉത്തരവാദികളാക്കാനും” പ്രതികൾ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തതാണെന്നും പോലീസ് സൂപ്രണ്ട് (എസ് പി) സഞ്ജീവ് സുമൻ അവകാശപ്പെട്ടു.

Leave a Reply